DB Schenker บริการแย่มากกกกกก (ก.ไก่ล้านตัว)

กระทู้สนทนา
สวัสดี วันนี้เราจะมารีวิว . . . 

บริษัทขนส่งที่ห่วยแตกที่สุดเท่าที่เคยเจอมา 
.
.
โดยปกติ เราจะ shopping online อยู่แล้ว 
ครั้งนี้ก็เช่นกัน เราซื้อของกับทาง shopee ซึ่งพัสดุค่อนข้างใหญ่ และไม่สามารถที่จะเลือกขนส่งเองได้ หวยออกที่ 
DB Schenker Bulky 
เราสั่งของไปตั้งแต่วันที่ 3 มิ.ย. แต่ร้านจัดส่งให้ขนส่งเจ้านี้ 
วันที่ 7 มิ.ย. (ร้านแจ้งมาว่าของที่สั่งหมด ขอเปลี่ยนเป็นอีกอันแทนนะ คล้ายๆกัน) อ่ะ โมโหแล้ว1 😡 
วันที่ 7 มิ.ย. ดึกๆ เข้าไปเช็คสินค้า ของถูกขนส่งไปยัง 
ศูนย์คัดแยกสินค้าแล้ว เราก็อุ่นใจใกล้ได้ของแล้วล่ะ 
ไม่ !!!!!!!! ผิดคาดโว้ยยยยยยย 
วันที่ 10 มิ.ย. เข้าไปดู เอ้า ! ของยังอยู่ที่เดิม  
เลยหาเบอร์โทรจาก pantip นี่แหละโทรไป 
จนท.รับสาย พูดจาดีนะ แต่ ! ไม่มีความรับผิดชอบต่อ 
คำพูดกับลูกค้าเท่าไหร่ เช่น วันที่ 10 มิ.ย. บอกว่าของจะออกจากคลังส่งไปปลายทางคืนนี้ค่ะ ถึงปลายทางพรุ่งนี้ 
เราก็รอเนาะ พอวันที่ 11 มิ.ย. ของยังไม่มา 
วันที่ 12 ของก็ยังไม่มา 
เลยโทรหาอีกครั้ง เวลาประมาณ 11 โมงบอกว่าจะไป 
รับสินค้าเอง ถ้าถึงปลายทางแล้ว จนท.บอกเดี๋ยวให้สาขาปลายทางโทรกลับนะคะ รอค่ะ รอวนไป ถึง 15.30 
พอ 15.30 โทรไปแจ้งว่ายังไม่มีจนท.ติดต่อมานะคะ 
จนท.นางนั้นเลยว่า เดี๋ยวตามให้นะคะ แล้วจะโทรกลับภายใน 30 นาที รออีกจ๊ะ รอถึง 2 ทุ่มก็ไม่มีโทร

วันที่ 14 มิ.ย. เลยให้แฟนลองโทรไปอีกรอบในตอนเช้า
จนท.หญิงแจ้งว่า จัดส่งวันนี้ค่ะลูกค้า แฟนเรารอค่ะ 
รอจนถึง 16.00 เลยโทรไปอีกรอบ จนท.อีกคนบอกว่าของ
จะจัดส่งอีก 4-5 วันทำการนะคะ เอาละค่ะทีนี้
น้ำเย็นก็ลูบดิฉันไว้ไม่อยู่ เลยลองโทรตามเอง
โทรเวลา 16.20 จนท.หญิงบอกว่าเดี๋ยวตามกับสาขา
ปลายทางให้นะคะ เดี๋ยวโทรกลับค่ะ ดิฉันเลยบอกว่าจะ
รอสาย เพราะครั้งที่แล้วว่าจะโทรกลับก็ไม่โทร !!!

รอสายเกือบ 30 นาที เพื่อที่จะได้ยินจนท.แจ้งว่า
สาขาปลายทาง ยังไม่ตอบเลยค่ะ 
What !!!!! Wtf !!!! โมโหแล้ว2 😡😡😤
บริษัทติดต่อกับสาขาอื่นทางไลน์ ไม่มีเบอร์สาขาปลายทาง
เห้ยยยยย ! มันมีด้วยหรอ ที่ติดต่อกันทางเดียว
จนท.หญิงคนนั้นแจ้งว่าจะโทรกลับอีกครั้ง ถ้าติดต่อสาขา
ปลายทางได้แล้ว ดิฉันใช้ความไว้ใจครั้งสุดท้าย
ในการเชื่อว่าเขาจะโทรกลับมา และมันก็หมดลง

ขออนุญาตแนบเบอร์สำหรับคนที่ต้องการติดตามพัสดุ
 ตามนี้เลยค่ะ

ปล.ฝาก shopee พิจารณาขนส่งรายนี้ใหม่ด้วยค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่