แน่ใจเหรอ ว่าเป็นแพทย์

เมื่อวานผมได้พาแฟนไปหาหมอที่โรงพยาบาลในตัวเมืองสงขลา ตอนที่เข้าห้องตรวจ แฟนผมบอกอาการว่า ปวดท้อง ถ่ายเหลว แล้วประจำเดือนไม่มา แพทย์กลับบอกว่า "คนบ้าอะไรถ่ายเหลว มันไม่มี" (พูดจาแบบตะคอก แล้วรีบไล่ออกจากห้องตรวจ คือหมอมันไม่ฟังคนไข้พูดสักคำเลยครับ แล้วบอกแค่ว่า เป็นโรคกระเพาะ ตอนที่แฟนผมออกมาบอกผมคือแบบอึ้งไม่เลยครับ หมอมันจับประเด็นไม่ถูกเลยหรือไง ทั้งที่บอกปวดท้องแล้วประจำเดือนไม่มาเกือบเดือน คือไม่คิดจะตรวจให้ละเอียดเลยเหรอ พอตอนแฟนผมเดินออกมาก็เล่นโทรศัพท์เหมือนเดิม มันใช่เหรอครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่