จอดรถตรงทางยูเทินถือว่าเป็นสิ่งที่สมควรมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ขอเล่าก่อนว่า ถนนเป็นเลนเดียวค่อนข้าวเล็ก ตลาดสัมมากรตรงเมืองเอก อยากถามว่ารถที่จอดอยู่ตรงหน้าทางที่เรายูเยินสมควรจอดแบบนี้มั้ยคะ
พอดีว่าขับรถไปข่วนรถของคู่กรณี แล้วเขาว่าเราเสียหายมากค่ะเข้าใจนะคะว่าฝ่ายเรากะระยะทางพลาด ได้ทำการขอโทษเป็นที่เรียบร้อย แต่รู้สึกติดใจว่ามันจอดได้หรือไม่สมควร  วาดรูปภาพประกอบนะคะ คันดำของคู่กรณี คันแดงของเราเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่