งบ 2 แสนบาท กับตัวเลือก 3 รุ่นนี้ ไปคันไหนดีครับ

เบื้องต้นเลย ผมอยู่. จ.ระนอง อยากหารถมือสองสักคันไว้ให้แฟนใช้ครับ ปัจจุบันให้ขับกระบะ รู้สึกว่าจะสิ้นเปลืองน้ำมันเยอะและบ่นว่าขับเหนื่อย

การใช้งาน : ขับส่งขนมไทยตามร้าน/บ้าน/สถานที่ราชการ ปริมาณไม่เยอะครับ ตอนนี้ก็วางไว้ในรถหมด ไม่ต้องใส่กระบะหลัง ระยะทางประมาณ 30-40กิโลเมตร/วัน เส้นทางนอกเมือง มีขึ้นเขา-ลงเขาบ้าง

ด้วยเหตุผลข้างต้นจึงมองเป็นรถ 5 ประตู 3 รุ่นนี้ครับ

1.Toyota Yaris1.5

2.Mazda 2 Hatchback 1.5

3.Nissan March

รบกวนพี่ๆชาวพันทิปช่วยแนะนำจุดเด่น-จุดด้อยของแต่ละรุ่นหน่อยครับ

ขอขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่