เคยเห็นรถบรรทุกสัตว์แล้วสงสารมันมั้ยครับ เช่นหมู่ ไก่ วัว

กระทู้คำถาม
ผมยอมรับนะครับว่าเห็นรถบรรทุกสัตว์แล้วสงสารมันเพราะปลายทางของมันคือโรงฆ่าสัตว์แต่ผมก็เข้าใจนะครับว่ามันเป็นวัฏจักรเพราะมนุษย์อยู่บนสุดของห่วงโซ่อาหารกินได้หมดทุกอย่างที่กินแล้วไม่เป็นอันตรายต่อร่างกาย  ในมนุษย์สมัยก่อนก็กินทั้งพืชทั้งเนื้อสัตว์เป็นอาหารมนุษย์โบราณล่าสัตว์กันเป็นปกติเลย  แต่ทีนี้กลับมาในสมัยนี้กันครับผมยอมรับว่าชอบกินทั้งผักทั้งเนื้อสัตว์เคยดูคริปโรงฆ่าสัตว์ถ้าในสมัยก่อนใช้วิธีเอาค้อนทุบหับหรือเอามีดเชือดคอดูแล้วทรมาณมากแต่สมัยนี้ดีตรงที่โรงเชือดใช้วิธีการฆ่าแบบทันสมัยทราณน้อยมากเมือเทียบกับการเอามีดเชือดคอมัน  แต่คนที่เลือกกินเนื้อสัตว์อยู่นะครับแต่คนพวกนี้ก็ยังกินเนื้อสัตว์เล็กๆอย่างเช่นปลาเป็นต้นและยังเทสการกินเจของชาวจีนอีกนะครับ
หมูในฟาร์มตอนที่มันยังไม่ถึงโรงเชือด

(แต่ตอนนี้มันมาอยู่ในจานแล้ว)

(ส่วนรูปนี้ไก่ตอนที่ยังอยู่ในฟาร์มเช่นกัน)
(ส่วนรูปนี้เมนูเนื้อไก่มันมาในจานแล้ว)
(ฟาร์มวัว)
(เมนูเนื้อวัว)
ส่วนรูปนี้เป็นรูปมนุษย์โบราณการเอาเนื้อสัตว์มาย่างเป็นอาหาร

แถมท้ายนิดนึงนะครับเมนูเนื้อวัวผมชอบมากเป็นพิเศษอย่างเช่นเห็นซูชิเนื้อวัวตามตลาดนี้น้ำลายสอเลยแต่ยังมีบางประเทศอย่างเช่นญี่ปุ่นกินเนื้อม้ากันเป็นปกติเลย  มีใครเห็นรถบรรทุกสัตว์พวกนี้แล้วส่งสารมันมั้ยครับแต่ก็ยังชอบกินเนื้อมันเวลาที่เห็นเนื้อมันอยู่ในจาน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่