กินกาแฟทุกวันหนักๆ ส่งผลดสียต่อการเรียนรู้ไหม?

อายุ19ค่ะ เเต่เสพติดกาเเฟมาก เคยดื่มกาเเฟกระป๋องสีแดงยี่ห้อหนึ่ง มากสุด3กระป๋องต่อวัน ซึ่งตอนนี้กำลังเรียนเอกภาษาอยู่ค่ะ ต้องใช้สมองในการจดจำอย่างมากถึงมากที่สุด ไม่เคยนอนกลางคืนเลยค่ะ นอน6โมงเช้า ตื่น4โมงเย็นตลอด เเบบนี้ส่งผลเสียต่อการเรียนรู้เเบบจดจำไหมคะ? 😟
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview