คบกับแฟนมาเกือบ 2 ปี แต่จะ 1 ปีละไม่วิดิโอคอล ไม่โทรหาเลย แบบนี้ควรไปต่อหรือพอแค่นี้?

กระทู้คำถาม
มีแฟนเป็นชาวญี่ปุ่นนะ คบมาเกือบ 2 ปีละ แต่จำได้ว่าคอลกันแค่ 3 ครั้ง เท่านี้เลย (เขาเป็นคนญี่ปุ่นนะ) ก็ไม่เข้าใจว่าด้วยวัฒนธรมหรืออะไร พยายามเข้าใจแต่คนเราถ้ารักกันมันก็ต้องอยากเห็นหน้า ฟังเสียงกันบ้างงี้ แต่นางก็มีส่งรูปนานนนนนๆทีมาให้ดู รอจนแห้งละ ละมีปัญหาเรื่องวิดิโอคอล โทรหากัน 3 -4 ครั้ง ก็ได้ทำคำตอบเดิมว่าทำให้ไม่ได้ เพราะครอบครัวไม่ชอบให้โทรหากัน นอกจากเหตุการณ์ฉุกเฉิน เอิ่มมม.. ยิ้มแห้ง (ละถ้าเรามีปัญหาจริงๆจะโทรหาเขาก็ไม่ออนเฟสด้วยนะ ไลค์เขาก็ไม่ให้ไว้ เออจบละ55555) แต่เขามาหาเราถึงไทย 3 ครั้งติดๆกัน กินข้าว ไปเที่ยวด้วยกัน แต่ครั้งแรกที่เจอกันอ่ะ เราขึ้นรถใช่มะ ละที่นั่งยิ้มมันว่างเว้ย แต่นางไม่มานั่งข้างเรา มันนั่งข้างหน้า ในใจคงนึก ทำไมวะ555555 ละตอนนั่งรถคันเดียวกันอ่ะ คือมีอีกคู่นึงไม่รู้จักนะ เขานั่งคุยกันมีความสุขเว้ย ตัดมาที่คู่เรา .... เงียบกริบ นางไม่คุยเลย 55555555 กลับไปคิดละวะยิ้มใช่ป่าววะ55555 ควรจะไปต่อหรือพอแค่นี้ดี .. ที่ผ่านมาเขาก็แชทหามานานๆที นางก็ดีนะ มีอะไรก็บอก  แต่ไม่คอล ไม่โทร... เจ็บจนใจชา 55555 แบบนี้ควรตัดใจไว้เนิ่นๆดีไหม ขอความคิดเห็นหน่อยน๊าาทุกคน ขอบคุณมากๆเลย 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่