อยากทราบค่าการวิ่ง vo2max นานคืออะไรครับ

ผมอายุ 51 ปีใช้smart watchaรุ่น amazfit bib uครับ ผมพึ่งจะมาออกกำลังกายโดยการวิ่ง จ.ถึงศ. เกือบทุกวันเริ่มมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว เดิน2โลวิ่งอีกประมาณ2โล รวมๆได้4โลกว่าๆมาโดยตลอด ตอนวิ่งไม่ถึงกับเหนื่อยหอบเกินไป แต่ไม่เข้าใจค่าที่ว่านี้ เคยอ่านว่าค่าน้อยจะดี ควรอยู่โซนแอโรบิค บางทีอ่านเจอว่าดี เลยงงๆไม่เข้าใจครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่