ขอสอบถามหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเจาะคอมาเป็นเวลานานมากๆแล้วคุณหมอปิดคอให้เรียบร้อยแล้วค่ะ{เมื่อไม่นานมานี้} แผลที่คอยังปิดไม่สนิทเลยค่ะยังเป็นรูอยู่เลยแบบนี้ทำยังไงได้บ้างคะพูดประโยคยาวๆก็ไม่ได้เลยค่ะต้องเอามือปิดรูแล้วพูดแต่ก็พูดยาวๆแบบคนปกติไม่ไดัแล้วอยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างมั้ยคะที่จะทำให้สามารกับมาพูดเหมือนเดิมได้และแผลตรงคอที่เป็นรูเราสามารเย็บได้ไหมคะไม่ได้ไปหาคุณหมอเพราะโควิดเลยค่ะขแบคุณล่วงหน้านะคะใครพอทราบแบ่งปันความรู้หน่อยค่ะ😞😞🙏🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่