ถอน bitcoin จาก platform ต่างประเทศ ใครพอจะทราบบ้างว่าทาง platform โอนเงินมาให้วิธีไหนคะ?

เราลองเล่น bitcoin ใน platform ในต่างประเทศเป็นหน่วย USD ค่ะ แล้วพอเราถอนเงินจาก platform เข้าธนาคารที่ไทย 3 แห่ง (KBANK, SCB, BAY)  ซึ่งเราไม่แน่ใจว่าทาง platform จะโอนให้เราแบบไหน? แล้วใช้เวลากี่วัน? เพราะเราถอนเป็นครั้งแรกค่ะ ซึ่งเท่าที่เราไปอ่านตามกระทู้อื่นๆมาเหมือนทางธนาคารจะรับโอนได้เฉพาะแบบ swift code แต่ตอนที่เราแจ้งถอนเราใส่แค่ชื่อธนาคาร เลขบัญชี และชื่อบัญชีเท่านั้น ไม่ได้มีให้ใส่ swift code เลยค่ะ มีวิธีโอนเงินอย่างอื่นเข้าธนาคารนอกจาก swift code มั้ยคะ?

ป.ล. เราถามเพื่อนที่ประเทศอื่น เงินเข้าบัญชีภายใน 3 วันค่ะ ซึ่งเค้าถอนจำนวนเยอะมากหลาย USD เลย แต่เของเราถอนแค่นิดๆหน่อยๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่