การกดเงินจากบัตรกดเงินสดในต่างประเทศ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการกดเงินสดจากบัตรกดเงินสดในต่างประเทศครับ

เวลากดเงินสดจากบัตร (ของผมมี Ready credit ของ Citi และ Cash Plus ของ UOB) นอกจากอัตราแลกเปลี่ยน ณ วันนั้น + ค่าความเสี่ยง 2.5% (ของ Visa) ยังต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินจากตู้ด้วยไหม (เห็นบัตร ATM/Debit ต้องเสีย 100 บาท/รายการ)

ปกติ ถ้าเป็นตู้ในไทย ไม่คิดอยู่แล้ว

กำลังคิดว่า จะกดจากบัตรเดบิต หรือกดจากบัตรกดเงินสด (แต่ฝากเงินเข้าไปไว้ก่อน จะได้ไม่คิดดอกเบี้ยรายวัน)

ส่วนบัตรเครดิต คงไม่เอาไปกดแน่ ๆ เพราะไม่คุ้มแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่