หลังเป็นปจด มีอาการเวียนหัวมวนท้อง

สวัสดีค่ะ คือว่าพอหลังปจด.หมด เรามีอาการปวดท้องน้อยช่วงใต้สะดือรุนแรงมากค่ะ ปวดแบบมันรู้สึกจี๊ดทั่วหน้าท้องน้อยเลย ปวดจนต้องตื่นขึ้นมา ต้องยืนงอตัวเลยค่ะ เราไปนั่งในห้องน้ำสามรอบจนรอบที่สามเป็นการถ่ายเหลวค่ะ พอถ่ายอาการก็ดีขึ้น พอตื่นเช้ามามีอาการเวียนหัวยืนแล้วหัวเบาค่ะจะล้ม มวนๆท้อง รู้สึกเหมือนจะอ้วกอยู่ลึกๆ เป็นปจด.3วันค่ะ พอหายก็มีอาการตามนี้เลย อยากทราบว่าสาเหตุที่เวียนหัวมวนท้องอาจมาจากปจด.เรามามากหรือเปล่าคะ มามากที่หมายถึงมีเลือดมาเยอะกว่าปกติค่ะ แล้วอาการปวดท้องน้อยแต่ถ่ายเหลวนี่เป็นอันตรายหรือป่าวคะ
ปล.เสริชหาข้อมูลในกูเกิ้ลแล้วนะคะทุกคน แต่ไม่มีที่มันตรงหรือคล้ายอาการเราเลยค่ะ เพราะเป็นหลังประจำเดือนด้วย 

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่