ไม่มีแนวคิดว่าจะแต่งงานมีลูกแต่กลัวตอนแก่ไม่มีคนเลี้ยง

ผมเป็นวิศวกรไฟฟ้าที่รัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง อายุ 45 ปีแล้ว ยังโสด มีแนวคิดไม่ชัดเจนกับอนาคตตัวเองที่ควรจะแต่งงานหรือเป็นโสด ชีวิตโสดตอนนี้ก็สบายดีและมีความสุข จึงไม่อยากหาเรื่องแต่งงานเพราะไม่ค่อยอยากรับผิดชอบมากนัก แต่กลัวตอนแก่ไม่มีคนเลี้ยงครับ(ญาติน้อยครับ) คิดว่าถ้าเรามีเงิน เดี๋ยวแก่ไปก็มีคนมาดูแล จะไปหาสถานที่ไหนอยูดีครับถ้าเราแก่ไปแล้วมีเงินเก็บอยู่จำนวนหนึ่งครับ หรือมีทางออกอย่างอื่นหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่