สอบปลัดอำเภอหรือนักวิชาการศุลกากรดีครับ

ผมสับสนมากครับ วันนี้วันที่ 3 มิ.ย. 2564 ตำแหน่งปลัดอำเภอ 2564 เปิดรับสมัครสอบแล้ว แต่ใจก็สนใจที่จะอยากสอบนักวิชาการศุลกากรคิดว่าต้องจัดลำดับให้ดีก่อนการอ่าน/เตรียมสอบเพราะก็อาจจะเปิดสอบเร็วนี้เหมือนกัน อยากสอบถามทุกท่านครับที่พอจะทราบว่า 2 ตำแหน่งนี้มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอย่างไร และเป็นคุณจะเลือกตำแหน่งไหน เพราะอะไรหรอครับ 

ผมเครียดมาก คิดไม่ออกเลยว่าเราควรทุ่มอ่านหรือเลือกอะไรกันแน่ รบกวนความเห็นจากทุกคนนะครับ กราบล่วงหน้า

ปล. ของดดราม่าทุกกรณีและขอข้ามเรื่องจะสอบติดหรือไม่ติดไปก่อนน้าา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่