แกรนิตโต้ลายไม้ เป็นคราบสกปรกแบบนี้ ทำความสะอาดยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ปูพื้นห้องใหม่ด้วยกระเบื้องแกรนิตโต้ลายไม้ ระหว่างนั้นช่างก็ตกแต่งทำโน่นทำนี่ไปด้วย ทำบ้างเว้นบ้างประมาณ 1 เดือนเสร็จ คงจะทิ้งไว้นาน เลยเป็นคราบฝุ่น/คราบเศษผงปูนจากการตกแต่ง/คราบน้ำ ฯลฯ

ลองเอาผ้าชุบน้ำเช็ด ตอนที่ยังเปียกก็ดูสะอาดเหมือนไม่มีคราบ แต่พอแห้งก็เห็นเป็นคราบเหมือนเดิม พอจะมีวิธีทำความสะอาดไหมครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่