คอร์ดกีต้าร์ดีดกับเกาใช้คอร์ดเดียวกันไหม?

กระทู้คำถาม
คืออยากเล่นกีต้าร์ก็พอรู้คอร์ดอยู่บ้างนะ เราก็เล่นไปตามคอร์ดที่เขาสอนกันตามยูทูปหรือในกูเกิ้ลเป็นเพลงไป บางคอร์ดก็เห็นเฉพาะในการเกา เลยอยากรู้ว่าคอร์ดเกาพวกนี้เขาเรียนกันจากไหน ต้องไปเรียนตามคอร์สอะไรหรือเปล่า ถ้าเราพูดแล้วงงๆก็ขออภัยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview