เติมเงินเข้า True wallet แต่เงินไม่เข้า

เนื่องจากวันนี้ 31 พฤษภาคม 2564 ดิฉันได้เติมเงินเข้า True wallet ผ่านบัญชีธนาคารกรุงศรี จำนวน190บาท เวลา 08.39 แต่เมื่อไปดูในรายการในแอพTrue moneyกลับไม่พบเงิน แต่บัญชีธนาคารได้หักเงินจำนวนนั้นไปแล้ว เมื่อโทรติดต่อไปที่True money กลับบอกว่าคู่สายไม่ว่าง ให้ดิฉันถือสายรอ แต่ขอโทษนะคะ ที่โทรไปนั่นเสียค่าโทรค่ะไม่ได้โทรฟรี ให้ดิฉันถือสายรอดิฉันก็รอแล้วรอเล่า ก็มีแต่เสียงบอกว่าคู่สายไม่ว่างให้ถือสายรออย่างเดียว พอจะส่งข้อความหาพนักงานในเว็บ ก็แจ้งว่าดิฉันคือคิวที่15 ดิฉันรอ1ชั่วโมงจนได้เป็นคิวที่2 สุดท้ายกลับบอกว่าไม่มีพนักงานบริการ

ถึงจำนวนเงินที่หายในครั้งนี้จะไม่ได้สูง แต่ทุกๆเดือนดิฉันได้มีการทำธุรกรรมผ่านTrue walletเป็นหมื่นค่ะ แล้วถ้ายังเป็นแบบนี้ดิฉันจะมั่นใจได้อย่างไรคะ ดิฉันแค่อยากทราบค่ะว่าเงินที่หายไป หายไปอยู่ตรงไหนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่