ตามหาเพลงครับ (เพลงไทย)

กระทู้คำถาม
คือเพลงนี้ผมไปฟังผ่านๆมา ผมจำเนื้อเพลงไม่ได้ แต่พอจำได้ว่า เป็นเพลงฮิต เนื้อเพลงติดหู
แนวเพลง เป็นเพลง ฟังสบายๆเพลินๆ
น่าจะเป็นแนวรักด้วย

mv (จำได้คร่าวๆ) เป็น นศ.ชายเล่นกีตาร์คอยตามจีบนางเอกที่เป็นนศ.เหมือนกัน

ปกmvเพลง
จะเป็นฉากหลังสีเขียว แล้วมีตัวพระนางนั่งอยู่เหมือนจะเป็นระเบียงนั่งยาวๆแบบอารมณ์อยู่ใต้ตึกเรียนในคณะประมานริมขวาล่างของขอบปก (พระเอกนั่งเล่นกีตาร์หันหลังชนกันกับนางเอกแล้วก็มองหน้ากัน)

เดี๋ยวผมจะลองวาดรูปปก mv คร่าวๆมาใส่ให้นะครับ

*เดี๋ยวมาต่อ*
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่