อยากเข้าเตรียมอุดมสายวิทย์คณิตควรเตรียมตัวยังไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราก็เป็นเด็กเอ๋อๆคนนึง เกรดก็ไม่ได้ดีขนาดนั้นประมาณ3.41-3.44ที่อยากเข้าเตรียมอุดม ซึ่งตอนนี้ขึ้นม.สองแล้วค่ะ อยากรู้ว่าควรเรียนพิเศษที่ไหนดี หนังสือที่ควรอ่านเป็นพิเศษ(ส่วนตัวที่บ้านฐานะไม่ค่อยดี) ควรเก็บเนื้อให้จบทั้งหมดตอนไหน ควรพยายามเก็บเนื้อมอต้นให้จบภายในม.สองเลยดีมั้ยแล้วม.สามฝึกทำโจทย์อย่างเดียว หรือทำทั้งหมดควบคู่กันไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบมาก ข้อสอบเก่า เนื้อหาในการสอบตัวไหนที่ออกค่อนข้างเยอะ เทคนิคการอ่านหนังสือ ส่วนตัวเป็นคนหัวช้าเลยรู้สึกว่าควรเตรียมตัวตั้งแต่เนิ่นๆ ฝากพี่ๆช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่