เปลี่ยนซิลิโคนการ์ดจอเย็นขึ้นกี่องศาครับ??

เปลี่ยนซิลิโคนการ์ดจอเย็นขึ้นกี่องศาครับ โดยซิลิโคนที่ผมมีเป็นMX-4ไม่เคยเปลี่ยนซิลิโคนการ์ดจอเลยครับ ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอจะเย็นขึ้นไหมครับเเล้วเย็นกี่องศาครับโดยประมาณ ของผมRTX2060 super ตอนเล่นเกมการ์ดจอทํางาน40-50%เเต่อุณหภูมิ70-77°C
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ต่างกรรมต่างวาระครับ การ์ดแต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่น แต่ละผู้ผลิต เอาไปใช้คนละที่กัน การระบาย
ความร้อนก็ต่างกันครับผม

ที่ผมลองเปลี่ยนเองก็เป็น ASUS ROG STRIX-GTX1080-A8G-GAMING ครับ เดิมๆ ร้อน ๘๐ ํc+
ครับผม รื้อออกเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ เหลือ ๕๘ - ๖๕  ํc ครับผม กับซิลิโคนธรรมดา หลอดละ ๔๐
บาทครับผม

ของเดิมมันแห้งจะเป็นผงอยู่แล้วครับ แต่ ... ผมก็ทำความสะอาดฮีตซิงค์มันด้วยครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่