โดนสแกมเมอร์ส่งของมาให้แล้วทำยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ ปัญหาตามหัวข้อเลยนะคะ คือเราคุยกับคนต่างชาติคนนึงค่ะ แล้วเราก็รู้แล้วแหล่ะค่ะว่าโดนหลอก แต่ว่าช้าไป เราเผลอส่งที่อยู่จริงไปแล้วค่ะ แต่ดีว่าชื่อกับอีเมลเราปลอมขึ้นเอาค่ะ ดีที่ไหวตัวทันก่อน นางโป๊ะมากตรงส่งคลิปมาแล้วเราเคยเห็นค่ะ มันคือคลิปทริคแปะเทปพัสดุที่เคยดังค่ะ เราเลยชัวร์แล้วค่ะว่าโดนหลอก นางส่งสลิปมา ตามรูปนะคะ แบบนี้คือเรียกเก็บที่เราใช่ไหมคะ แล้วคือ เราจะทำยังไงดีคะ ตีมึนไม่สนใจไปเลยใช่มั้ยคะ กลัวมันมาละเรียกเก็บจริง กลัวมีปัญหาน่ะค่ะ เพราะมีที่อยู่ไปด้วย

รบกวนด้วยนะคะชาวเน็ต😭😭 เจตนาคือแค่อยากลองคุยภาษาเอาสนุกๆค่ะ ก็คิดอยู่ค่ะว่าคงโดนหลอกแน่ๆ แต่เผลอส่งที่อยู่ไปแล้ว ต่อไปจะระวังมากกว่านี้ค่ะ พอกันทีค่ะไม่เอาแล้วสายฝอ. 😂😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่