อยากซื้อขายทอง มีคำแนะนำไหมครับ

คืออย่างเช่น เวลาทองราคาลง(ถูก)​ ผมก็ซื้อตอนถูก  พอเวลาทองราคาขึ้น(แพงขึ้น)​ผมก็ขาย ผมควรทำไงครับมันมีการซื้อขายแบบไหนบ้าง  ซื้อที่ร้านแบบทองเป็นเส้นไปเลย(1บาท) แล้วเวลาราคาทองขึ้น ผมก็เอาทองเส้นนั้นไปขาย แบบนี้ ผมจะขายทองได้ในราคาที่สูงขึ้นตามราคาทองไหมครับ หรือว่าควรซื้อแบบไหน ซื้อทองเส้นมาแล้วเขาจะนับว่าเป็นของมือ2ไหม แล้วมันจะถูกลงไหมครับ แล้วขอวิธีและเทคนิคด้วยครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่