มีไฟล์ท กทม - ภูเก็ต ช่วงมิถุนายน ไหมครับ?

สวัสดีครับ

ผมมีธุระสำคัญต้องกลับบ้านที่ภูเก็ต ซึ่งก่อนหน้านี้ไฟล์ทบินของสายการบินสีแดงได้ยกเลิกไฟล์ทไป แต่อย่างที่กล่าวข้างต้นผมจำเป็นต้องกลับไปในช่วงต้นเดือนมิถุนายนช่วงสัปดาห์แรกของเดือน ทั้งนี้ผมจึงอยากถามว่ามีสายการบินไหนเปิดให้บิน กทม - ภูเก็ต บ้างไหมครับ 
และมาตรการการเข้าภูเก็ต หากยังไม่ได้ฉีดวัคซีนครบ 2 เข็ม สามารถใช้ผลตรวจในการยื่นเข้าภูเก็ตได้ใช่ไหมครับ หรือมีมาตรการไหนที่ต้องทำก่อนบินบ้างครับ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ช่วงนี้แต่ละสายการบินจะเหลือไว้วันละ 1 เที่ยวบินครับ
สัปดาห์แรกของมิ.ย.เขาปรับตารางบินกันไปหมดแล้ว ไม่น่าจะยกเลิกเพิ่มนะ
ถ้าจะเอาชัวร์จริงๆ ให้จองล่วงหน้าซัก 2-3 วันพอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่