คุณภาพชีวิตที่ดี เริ่มได้ที่มาเลเซีย

ตามหัวข้อเลยค่ะ ใครอยากเปิดโอกาสให้ตัวเองได้ลองอะไรใหม่ๆ หรือออกจากรูทีนเดิมๆ เจอสังคมที่หลากหลาย สังคมพหุวัฒนธรรม ก็ลองเปิดใจมาทำงานที่มาเลเซียได้ ขั้นตอนทุกอย่างง่าย แถมไม่ต้องมีต้นทุนสูงมาก ก็มาได้แล้ว และไม่ได้มีความเป็นสังคมมุสลิมขนาดนั้น ประเทศ open ค่ะ

จขกท เริ่มมา 2015 จนถึงปัจจุบัน และคิดว่าทำงานที่นี่เรื่อยๆแล้วค่ะ เพราะรู้สึกว่าคุณภาพชีวิตดี การงานก็มมั่นคงในระดับนึง แม้ว่าเป็นบริษัทเอกชนก็ตาม

ตั้งแต่เริ่มมาก็ทำงานออฟฟิสกับบริษัทโซเชี่ยวมีเดียชื่อดังระดับโลก อาทิเช่น เฟสบุค, ติ้กต้อก และกูเกิ้ลค่ะ รวมๆเบื้องต้น พื้นฐานภาษาก็ต้องได้ในระดับนึง ไม่จำเป็นต้องแอดวานซ์เพราะเรามาพัฒนาได้ทีหลัง แต่ฟังอ่านพูดต้องเข้าใจ และตามมาคือต้องมีวุฒิ ขั้นต่ำ ป.ตรีค่ะ โทอิค อะไรต่างๆไม่จำเป็นค่าาา และ จขกท รีเฟอร์เพื่อนคนไทยที่สนใจมาทำงานที่นี่มาเกือบร้อยคนแล้วค่ะ จขกท ไม่มีส่วนได้อะไรนะค่ะ แค่ช่วยบอกทางมา ที่เหลือเพื่อนๆก็แสดงศักยภาพของตัวเองจนได้งานเองค่ะ 

มาแชร์ประสบการณ์หรือสอบถามได้ค่าาาา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่