ชำระเงินค่าบัตรเครดิตทาง Shopee Pay ให้กับบัตร UOB TMRW ยอดไปถึงปลายทางไม่ตรงกัน

[แก้ไข]
สรุปสาเหตุ: เกิดจากผมมีบัตร TMRW + UOB Yolo
แต่เวลาชำระเงินด้วย Shopee Pay ผมก็  scan barcode และชำระเงินด้วยหมายเลขบัตรเครดิต TMRW
แต่บัตร UOB อีกใบนึง (Yolo Platinum) ผมยังไม่ได้ชำระ เพราะยังไม่ถึง Due Date

แต่ระบบ UOB กลับ Auto กระจายยอด Minimum Payment ไปให้บัตร UOB Yolo ด้วย
ซึ่งจะบอกว่า ไม่จำเป็นเลยนะครับ ลูกค้าจงใจจ่ายแบบระบุบัตรอยู่แล้ว ทาง ธ. ไม่ควรจะกระจายยอดออกไปให้บัตรอื่น

สรุปหาตั้งนาน ชำระแล้วยอดหายไปไหน สรุปยอดที่หายไป ไปโผล่ที่บัตรอีกใบนึงเฉยเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่