โฮบาร์ต โกล์ดโคส เพิร์ธ ใครเคยไปเรียนหรือใช้ชีวิตอยู่3 เมืองนี้บ้าง

สวัสดีค่ะ เรามีplans ที่จะไปเรียนภาษาต่อ Australia🇦🇺 ใน1-2ปีข้างหน้า คร่าวๆคือเรียนอยู่ออส 1 ปีเต็มค่ะตอนนี้อยู่ในช่วงเก็บเงิน เลยอยากได้ข้อมูลจากผู้รู้หรือผู้ที่เคยมี ปสก.
ใน 3 เมืองที่กล่าวมา (โฮบาร์ต , โกล์ดโคส , เพิร์ธ)

1. สภาพอากาศเป็นยังไงบ้าง? แปรปรวนบ่อยไหม (สต.ไม่ชอบเมืองที่ฝนตกตลอดทั้งปีค่ะ)
 2. เดินทางยากมั้ย? 
 3. ค่าครองชีพแพงมั้ย? ค่าข้าว, ค่าของ, ฯลฯ
 4. คนไทยเยอะมั้ย?
 5. หางานpart time ยากมั้ย?
 6. เราควรมีเงินติดตัวอย่างน้อยๆตอนอยู่ออสกี่บาท?
 7.เหยียดเชื้อชาติมั้ย? (กังวลเรื่องนี้นิดหน่อยค่ะ)
 เราขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ เราได้หาข้อมูลเบื้องต้นมาแล้วค่ะ แต่มันไม่หนักแน่นพอที่จะเป็นเหตุผลประกอบการตัดสินใจของเรา เนื่องจากเราเดินทางคนเดียวเป็นครั้งแรก เลยกังวลค่ะว่าสิ่งที่เลือกไป อาจจะไม่ได้เหมือนที่เจอรีวิวของคนอื่น เส้นทางอาจจะไม่ได้สวยหรูขนาดนั้นเรามองทั้งแง่บวก และแง่ลบไว้แล้วค่ะ แต่ยังไงๆมันก็คือความฝันอีกอย่างนึงของเราค่ะ เลยอยากให้ระยะเวลา 1 ปี ที่เราไปเรียนภาษาเป็น ปสก.ที่ดีที่สุดสำหรับเรา ขอกำลังใจจากเพื่อนๆด้วยนะคะ😊💖💖💖
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่