ทำไมเทวทัต หรือ เจ้าชายนันทะไม่อยู่ครองบัลลังก์ต่อจากพระเจ้าสุทโธทนะครับ

ผมดู Version ละครที่ฉายในไทยนะครับทำไมเจ้าชายเทวทัต กับ เจ้าชายนันทะน้องพระพุทธเจ้าถึงออกบวชและไม่ครองบัลลังก์ต่อครับ ทั้งที่ในเรื่องอยากเป็นกษัตริย์กันมากอย่างเจ้าชายเทวทัตนะครับ ทำไมออกบวชครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview