ช่างมาติดอินเทอร์เน็ตที่บ้าน มีตู้สาย แต่โดนปฏิเสธเพราะห่างเกินไป 300 เมตร

กระทู้สนทนา
ตามหัวข้อเลยครับ คือ ติดต่อขอติดตั้งอินเตอร์เน็ตที่บ้าน แต่โดนปฏิเสธทุกค่าย หลายปีแล้วครับ

เหตุผลคือ จากตู้สาย ถึงตัวบ้าน มีระยะห่างกันเกิน 1 กิโลเมตร  (มีช่างเคยมาวัดได้ 1.3km)

เรื่องการเดินสายสามารถเดินตามสายไฟได้เลย ไม่น่าใช่อุปสรรค 

แต่ไม่มีค่ายไหนรับทำเลยครับ

ตอนนี้ WFH ค่อนข้างลำบาก ต้องใช้อินเตอร์เน็ตมือถือ

ก็มีสัญญาณบ้าง ไม่มีบ้างเป็นเรื่องปกติของพื้นที่ในสวน  (บ้านอยู่กลางสวน มีน้ำไฟเข้าถึง)

ออกไปทำงานที่ไหนก็ไม่ได้ เพราะโควิด

พอต้องทำงาน อินเตอร์เน็ตที่ช้าเลยเป็นปัญหาใหญ่พอสมควร

ใครพอมีลู่ทางให้ติดต่อใคร ค่ายไหนได้บ้างไหมครับ 

พิกัด กลางสวน ปทุมธานี 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview