สอบถามผู้ใช้รถหน่อยค่ะ ว่า ระหว่างรถMAZDA2 (รุ่นC) กับ MG3 (รุ่นX) สเปคและสภาพรถ แบบไหนดีคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เพี้ยนสวัสดี
อยากสอบถาม ผู้ใช้รถ หรือไม่ได้ใช้แต่มีความรู้ ช่วยแนะนำทีค่ะ พอดีเป็นคนชอบรถทรงสปอร์ต ขนาดกระทัดรัน ความเท่ วัยรุ่นๆ แต่ก่อนเคยชอบMG เพราะทรงเหมือนรถในฝัน แต่พอมาดูมาสด้า2 ก็เท่อีกแบบ ตอนนี้กำลังจะเก็บเงินดาวร์รถสักแสน แต่ยังเลือกไม่ถูกว่าจะไปทางตัวไหนดี ช่วยแนะนำทีค่ะ

MAZDA2 รุ่น C แบบ5ประตู
กับ MG3 รุ่น X
สเปคต่างกันยังไง ข้อแตกต่าง และถ้าให้แนะนำเป็นตัวไหนดีคะ ราคาน่าจะMGถูกกว่าเท่าที่ดูมา แต่ก็ไม่รู้ว่ามาสด้าจะดีกว่าไหม ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🙏
แนะนำได้หมดเลยนะคะตามความคิดเห็นส่วนตัวจขกท.จะตอบทุกคนเลยค่ะเพี้ยนขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่