[กระทู้เชียร์สด] Eurovision Song Contest 2021 รอบชิงชนะเลิศ 22/5/2021

การประกวดเพลงชิงชนะเลิศแห่งชาติยุโรป ครั้งที่ 65 (ยูโรวิชั่น ซอง คอนเทสต์ 2021)
วันที่ 18, 20 และ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2564
ณ เมืองร็อตเทอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์

2 ปีที่เรารอคอย วันนี้เราจะได้รู้แชมป์ประเทศใหม่และเจ้าภาพปีหน้าแล้ว 
เพราะนี่คือรอบชิงชนะเลิศค่ะ!

การแข่งขันจะเริ่มต้นในเวลา 2:00 น. ตามเวลาในประเทศไทย
สำหรับใครที่อยู่ต่างประเทศ โดยเฉพาะโซนยุโรปและออสเตรเลีย สามารถรับชมตามช่องทางต่อไปนี้
ใครที่อยู่อังกฤษรับชมทางช่องบีบีซีโฟร์ เวลาสองทุ่มตามเวลาท้องถิ่น
ใครที่อยู่เยอรมันรับชมทางช่อง One เวลาสามทุ่มตามเวลาท้องถิ่น
ใครที่อยู่สวีเดนรับชมทาง SVT1 เวลาสามทุ่มตามเวลาท้องถิ่น
ใครที่อยู่เนเธอร์แลนด์รับชมทางช่อง NPO1 เวลาสามทุ่มตามเวลาท้องถิ่น
ใครที่อยู่ออสเตรเลียรับชมทางช่อง SBS ONE เวลาตีห้าตามเวลาท้องถิ่น
ส่วนใครที่อยู่อเมริกา ล่าสุดสามารถรับชมทาง Peacock TV (เวปสตรีมมิ่งของช่องเอ็นบีซี)  เวลาเที่ยงตรงตามโซนตะวันตก หรือบ่ายสามตามโซนตะวันออก
หรือสามารถดูทางยูทูปทางช่องยูโรวิชั่นก็ได้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

26 ประเทศที่ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ โดยมาจากประเทศที่ผ่านเข้ารอบจากรอบรองชนะเลิศ 2 กลุ่ม กลุ่มละ 10 ประเทศ สมทบกับประเทศเจ้าภาพและกลุ่มบิ๊กไฟว์ และนี่คือลำดับหมาบเลขเพลงที่จะทำการแข่งขันในคืนนี้ค่ะ

1. ไซปรัส
2. อัลเบเนีย
3. อิสราเอล
4. เบลเยี่ยม
5. รัสเซีย
6. มอลต้า
7. โปรตุเกส
8. เซอร์เบีย
9. ยูเค
10. กรีซ
11. สวิตเซอร์แลนด์
12. ไอซ์แลนด์
13. สเปน 
14. มอลโดวา
15. เยอรมนี
16. ฟินแลนดื
17. บัลแกเรีย
18. ลิทัวเนีย
19. ยูเครน
20. ฝรั่งเศส
21. อาเซอร์ไบจาน
22. นอร์เวย์
23. เนเธอร์แลนด์ (เจ้าภาพ)
24. อิตาลี
25. สวีเดน
26. ซานมารีโน่ 

ใครที่เห็นกระทู้นี้ ขอเชิญมาปักและเตรียมเชียร์ได้เลยค่ะ เพี้ยนปูเสื่อรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่