สงสัยว่ามีอาการหายใจลำบากควรไปตรวจโควิดที่ รพ. หรือป่าว

สวัสดีครับคือมีเรื่องจะสอบถามหน่อยครับ
เมื่อคืนผมมีอาการหายใจแล้วเหมือนหายใจไม่เต็มปอด รู้สึกหายใจไม่อิ่ม พอรุ่งเช้าอาการก็ดีเล็กน้อยแต่ก็ยังมีอาการอยู่

ผมลองไปสอบถามทางเบอร์ 1422 มาและได้ทำแบบทดสอบได้ว่ามีความเสี่ยงต่ำ ผมมีอาการแค่หายใจแล้วไม่อิ่มต้องหายใจเข้าแรงกว่าปกติ ไม่มีไข้ ครั่นเนื้อครั่นตัวเล็กน้อย ไม่ปวดหัว ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ

ผมไม่ได้เดินทางไปพื้นที่เสี่ยงเลยมีแค่ไปตลาดเพื่อซื้ออาหารเท่านั้น

ผมเลยอยากจะสอบถามว่าควรไป ตรวจที่ รพ. ไหมครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่