ทานยาต้านเศร้า​ sertraline​ และยาทางจิตเวชต่างๆ​ ถ้าจะฉีดวัคซีนป้องกันCovid19ต้องแจ้งอะไรแพทย์ไหมครับ​ หรือว่าฉีดได้เลย?

คือผมสงสัยครับ​ ผมเองก็ทานยารักษาโรคซึมเศร้ามาเป็นปีกว่าๆแล้ว​ โดยทานยา​ sertraline​ และยาทางจิตเวชอื่นๆเพิ่มเติม​ ก็เลยสงสัยว่า  การเป็นโรคซึมเศร้าหรือโรคทางจิตเวชอื่น​ ถือว่าเป็นโรคประจำตัวไหม​ และถ้าต้องฉีดวัคซีน​ป้องกัน​Covid19​จะต้องแจ้งให้แพทย์ทราบไหมครับ​ หรือว่าสามารถฉีดได้เลย?

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่