## ไอโฟน11 เล่นเกมแล้วแตะหรือทัชไม่ค่อยติด

กระทู้คำถาม
## ว่าด้วยเรื่องไอโฟนของผม คือไอโฟน11 128GB ซื้อมาได้1เดือน แทบไมค่อยได้โหลดได้เล่นเกม เล่นแต่เฟส แต่พอผมโหลดเกมมาเล่น เช่น ROV ROM เป็นต้น จะเกิดปัญหา เวลาเราเล่นเกมไป หน้าจอจะทัชไม่ค่อยติด เหมือนเวลาเรากดเดินฮีโร่ROV แล้วนิ้วซ้ายเราไปอยู่จุดๆนึงของหน้าจอ จะทำให้เรากดบางจุดในหน้าจอไม่ติด ผมเลยสงสัยว่า เป็นที่ระบบหรือเป็นที่ตัวเครื่องผมเอง เพราะผมพึ่งเอาไปเข้าเช็คที่ICAREมา ทำการเช็คหน้าจอก็ปกติ เค้าเลยทำการรีซอฟต์แวร์ให้ผมใหม่ ผมเอากลับมาลองใช้ ปรากฏ จุดที่เคยกดไม่ติดกลับมากดติดปกติ แต่!!! จุดที่เคยกดติดกลับกดไม่ติด เหมือนสลับกัน สรุปเป็นที่ซอฟต์แวร์ใช่หรือไม่ แล้วเพื่อนๆเคยมีปัญหาแบบผมหรือปล่าว? #ขออภัยในคำหยาบคลิปที่อัดคือแค่อัดส่งให้เพื่อนที่ใช้ไอโฟน11ได้ลองก็เลยเอามาลงให้ดูด้วยเลย
                              คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ                         คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมดู มันก็ปกตินะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่