กินยาคุมมินิดอซแล้วคลื่นไส้อาเจียนควรกินต่อไหม?

สวัสดีค่ะ คือเมื่อวันที่15เราซื้อยาคุมมินิดอซมากินเพราะเรากินอีกยี่ห้อนึงแล้วเราแพ้ เราเลยจะลองมากินยี่ห้อนี้เพราะเขาโฆษณาว่า "ไม่ทำให้คลื่นไส้ อาเจียน" แต่ปรากฏว่ากินไปทั้ง2วัน (วันที่15,16) คลื่นไส้อาเจียนทั้งสองวันเลยค่ะ มันเกิดจากอะไรหรอคะ แล้วเราควรเลิกกินไหม?
ปล.เรากินเวลา21:30 แล้วคลื่นไส้อาเจียนตอน07:00-08:00ทั้งสองวัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่