เรียนสายศิลป์คำนวณเข้าสถาปัตย์ได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือหนูกำลังสนใจคณะนี้มากๆเลยค่ะ เเต่เป็นคนไม่ชอบเรียนวิทยาศาสตร์เลยเลยคิดว่าม.4จะต่อศิลป์คำนวณค่ะ เเล้วช่วงนี้หนูปิดเทอมอยู่กำลังจะขึ้นม.3นะคะเลยพยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับคณะนี้เยอะๆเเต่ก็รู้มาว่าต้องใช้ฟิสิกส์ด้วย สายศิลป์คำนวณมันไม่มีฟิสิกส์ใช่ไหมคะ เเล้วทางหนูจะเรียนศิลป์คำนวณคือเข้าได้เเต่ต้องเรียนฟิสิกเพิ่มหรอคะ เพราะหนูไม่ชอบวิทยาศาสตร์มากๆเลยถ้าให้เรียนวิทย์คณิตหนูน้ำตานองเเน่เลยTT ยังไงช่วยเเนะนำหนูหน
[code]ใส่โค้ด
[/code]
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่