ถ้าเรารู้สึกทำบาปมากเกินไปทั้งที่ไม่ได้ตั้งใจแต่เราจะมีวิธีที่ทำให้บาปน้อยลงได้อย่างไรคะ

คือเราเป็นคนอารมณ์ร้อนก็จริงแต่บางทีเราไม่ได้ตั้งใจค่ะ มาคิดได้อีกทีคือทำไปแล้วหรือบางครั้งเรานั่งเฉยๆอยู่เฉยไม่อยากยุ่งกับใคร ไม่อยากทำบาปกับใครอีก มันก็มักจะมีเรื่องให้เราบาปทั้งๆที่เรายังไม่ได้ทำอะไรเลย จริงๆเราเป็นคนชอบทำบุญนะ แต่ยิ่งทำก็เหมือนบุญมันน้อยกว่าบาปทั้งที่บางทีไม่ได้ตั้งใจ แต่เรื่องบาปมันชอบเข้ามาเอง เรากลัวว่าถ้าเราทำบาปเยอะมากกว่าบุญที่มีเรากลัวว่าตอนเราตายเราจะตกนรกค่ะ เราไม่รู้หรอกว่าคนเราจะตายวันไหนตอนไหนแล้วยิ่งเราไม่ค่อยแข็งแรงด้วยเราเลยกลัวค่ะว่ามันจะพอมีวิธีไหนให้เรารู้สึกดี แล้วรู้สึกบุญเรามากกว่าบาปมั้ยคะ 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่