ใครที่เคยตรวจวัดการได้ยิน แล้วกราฟตกที่ความถี่สูงแถวๆ 6000 , 8000 Hz

ผมมีอาการได้ยินเสียงในหู โดยเฉพาะหูข้างซ้าย แบบได้ยินเสียงความที่สูง ประมาณเกือบๆจะ 3 เดือนแล้ว
ตอนนั้นผมไม่คิดว่า การได้ยินของผมจะมีปัญหา เพราะ มีแค่อาการแน่นหูเป็นครั้งคราว 
กับเสียงในหู  ส่วนการได้ยินยังรู้สึกว่าได้ยินเป็นปกติดี  คิดว่าถ้าไม่ไปสนใจมันก็น่าจะหายได้ แต่ผ่านมาเกือบจะ 3 เดือนเสียงในหูยังไม่หาย
ถึงแม้การได้ยินทั่วไปจะยังปกติดีก็ตาม
เลยตัดสินใจลองไปตรวจสอบการได้ยิน audiogram ผลออกมา กราฟการได้ยินหูข้างซ้ายตก 40 DB ที่ความถี่ 6000  
และ 35 DB ที่ความถี่ 8000  
จึงอยากถามว่า 
1 ถ้าผมจะเริ่มรักษาอย่างจริงจังเพื่อที่จะดึงกราฟที่ตกมาในตอนนี้ ยังพอมีโอกาส บ้างไหมครับ
2 ใครที่เคยตรวจวัดการได้ยิน แล้วกราฟตกที่ความถี่สูงแถวๆ 6000 , 8000 Hz 
อยากถามว่า 
มีเสียงในหูร่วมด้วยหรือเปล่าครับ ถ้ามี ปัจจุบันเสียงในหูยังมีอยู่หรือเปล่าครับ
 การได้ยินความถี่สูงที่ตกลง ได้มีการรักษาหรือไม่ครับ และปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รูปภาพผลการตรวจครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่