ดูหนังเว็บเถื่อนบน mac แล้วมันขึ้นข้อความบางอย่างจะเป็นอะไรมั้ยคะ

พอดีไปดูหนังเว็บเถื่อนเพราะเรื่องนั้นไม่มีใน netflix อ่ะค่ะ

เเล้วเลือกหลายเว็บเข้าหลายเว็บมากค่ะจนเจอเว็บนึงที่คิดว่าโอเคที่สุดเเล้วเเต่

พอดูไปได้สักพักเหมือนตัวเครื่องก็ขึ้นว่า

This webpage is using significant memory. Closing it may improve the responsiveness of your Mac.

หลังจากนั้นก็เลยกดออกเเล้วเข้าใหม่อ่ะค่ะ เเล้วเว็บก็ค้างไปสักแปปเลยเลยต้อง restart เครื่องใหม่อ่ะค่ะ หลังจากนั้นก็ปกติ

เครื่องจะพังหรือจะมีไวรัสมั้ยคะ พอดีพึ่งซื้อมาด้วยค่ะ😭 รุ่น mac pro 2020 ชิพ M1
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่