ทิ้งรถไว้ที่ศูนย์ ช่างซ่อมเอาพวงมาลัยมาไหว้พระรถเรา เป็นเรื่องปกติมั๊ยคะ เพิ่งเคยเจอ

แปลกใจค่ะ เอารถไปซ่อมที่ศูนย์ 3 วัน กลับมาก็คิดได้ว่าลืมเก็บพระหน้ารถกลับมาด้วย ก็กลัวจะหาย (เป็นพระเครื่องซักประมาณ 10 องค์ค่ะ) แต่ก็ต้องไว้ใจช่างค่ะ พอวันไปรับรถกลับ เอารถขับออกมาแล้ว ก็เพิ่งจะเห็นว่ามีพวงมาลัยวางไหว้ไว้หน้ารถ ไม่สดเหี่ยวแล้ว น่าจะไหว้ตั้งแต่วันแรกที่เอาเข้าศูนย์ค่ะ เลยสงสัยค่ะ มีใครที่ช่างเคยทำแบบนี้มั๊ยคะ คือสงสัยว่าเขาไหว้แม่ย่านางหรือพระที่รถก่อนทำงานหรือว่ายังไงหว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่