แค่อยากเล่าค่ะ😁

คือเราแค่อยากจะเล่าค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า เรามีน้องที่คุยด้วยกันมา4ปีได้แล้วค่ะ​ เจอกันในเฟซบุ๊ก​แล้วบังเอิญ​อยู่จังหวัดเดียวกัน​ คือตอนนั้นที่คุยกันเรามีแฟน​ น้องเขาไม่มีนะคะ​ ก็ตกลงคุยกันแค่คนคุย​อ่ะค่ะ​ คุยกันมาได4-5เดือนเราทะเลาะกับแฟนช่วงนั้นแฟนเราไม่ค่อยสนใจเราเราก็เลยจะมีเวลาคุยกับน้องเขามากขึ้น​ คุยกันไปคุยกันมาก็ตกลงคบกันเป็นแต่ก็เป็นได้แค่แฟนลับๆเพราะตัวเราก็ยังมีแฟนอยู่ค่ะ​ (แลดูชั่ว)​ พอเราตกลงคบกับน้องเขาเป็นแฟนได้ประมาณ​ 3  เดือน​ก็กลายเป็นว่าแฟนของเราทำตัวดีขึ้น​ สนใจเรามากขึ้น​ ใส่ใจเรามากขึ้น​ มีเวลาให้เรามากขึ้น​ ตอนนั้นคือใจเรายังไงก็คือเลือกเเฟนเราอยู่แล้ว​ เราเลยตัดสินใจขอเลิกน้องเขาเพราะเรายังรักแฟนเรามาก​ ตอนนั้นที่ตัดใจคบด้วยเพียงเพราะน้อยใจเเฟนที่ไม่มีเวลาให้​ น้องเขาก็เข้าใจและยอมเลิกโดยดี​ แต่ก็ยังคุยกันได้ในฐานะพี่น้อง​ คุยกันมาตลอดจนวันหนึ่งน้องเขามีแฟน​ เราก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะตัวเราก็มีแฟนแล้วเราก็ไม่ได้เป็นอะไรกัน พอน้องเขามีแฟนเขาก็นานๆจะทักมาคุยด้วย​ เปลี่ยนจากที่คุยกันในเฟสก็มาDMในไอจี​ น้องบอกว่าจะเห็นไอ่เราก็เห็นว่าน้องเขามีแฟนเราก็เลยเริ่มถอย​ แต่พอเราเริ่มถอยน้องเขาก็เริ่มมีปัญหา​กับแฟนเขาแล้วสุดท้ายน้องเขาก็เลิกกับแฟน​ สุดท้ายแล้วเขาก็กลับมาแอบคุยกับเราเหมือนเดิมก็คุยกันมาแบบนี้จนน้องเขามีแฟนอีกครั้งในปีที่แล้ว​ พอเขามีแฟนเขาก็จะทักไอจีมา​คุย​ เขากลัวเราเหงา​ เขาก็จะทักมาคุยด้วยบ่อยๆ​ หรือทุกครั้งที่เราเศร้าเราท้อก็จะมีเขาคอยช่วยให้เราไม่เศร้า​ เป็นแบบนี้มาจนต้นปี​ เขาก็เลิกกับแฟน​เขา​ จนเราก็อดคิดไม่ได้หรืออาจจะเป็นเพราะเราที่ไม่หายไปจนเเฟนเขาต้องคิดมาก​

มันก็เป็นแค่ช่วงเวลาที่อยากจะเล่าค่ะ

ตอนนี้น้องเขาก็มีแฟนใหม่แล้วนะคะ​ แต่เราก็ยังมีคุยกันบ้างค่ะ​ แต่ก็คงจะไม่มากเท่าเมื่อก่อนค่ะเพราะอาจตะทำให้เเฟนเขาและแฟนเราคิดมาก
ปรึกษากันแค่ในฐานะพี่น้อง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่