เวลาขนส่งใบชาทำยังไงหรอคะ

คือว่า อจ ให้ทำรายงานขนส่งสิ่งของอย่างนึงไปต่างประเทศอะค่ะ เราเลยอยากลองส่ง ชา แบบที่แพ็คใส่กล่องชาเรียบร้อยแล้ว ไปพวกฮ่องกงไม่ก็ไต้หวัน ดูแต่ว่าเหมือนมีข้อมูลน้อยเลยอยากถามผู้รู้ว่าขนส่งชานี้เขาทำกันยังไงหรอคะ ต้องดูอะไรบ้างหรอคะ แล้วต้องมีเอกสารอะไรพิเศษมั้ยอะคะ นอกจากพวก bill of landing แล้วเขาจัดเก็บกันใน DC ยังไงหรอคะ ต้องมีอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะะ
แสดงความคิดเห็น
Preview