คุณ​ผู้ชายจะเลิกเล่นเกมส์ตอนอายุเท่าไหร่​

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 144
ผช.บ้านนี้ อายุ 35 ลูก 2 คนยังไม่เลิกเล่นเลยคะ เล่นเกมส์มือถือ เล่นตลอดเวลา เคยถามว่าจะเลือกเกมส์หรือเลือกเรา เขาไม่ตอบ เคยขอให้เล่นเฉพาะตอนลูกนอนได้ไหม แกก็ยังแอบเล่นจนลูกมาฟ้องอยู่บ่อยๆ นี้ถ้าไม่มีลูกก็คงเลิกกันแล้วล่ะคะ แต่เรื่อง ผญ ก็ไม่มีนะคะ ถ้ามีก็คงทางใครทางมันเหมือนกัน ตอนนี้ ก็ทำไรไม่ได้ก็ต้องทนเอา ภาระค่าใช้จ่ายเยอะ รายได้เราคนเดียวไม่พอกับค่าใช้จ่าย สมัยก่อนเราเองก็เล่นเกมส์แต่ตอนนี้ไม่เล่นแล้วเพราะมีอะไรหลายอย่างที่สำคัญให้ทำมากกว่าการเล่นเกมส์ เราเลยคิดเหมือนกันว่าซักวันเขาจะคิดได้และเลิกเล่น จริงๆเล่นบ้างบางเวลาก็เข้าใจได้ แต่นี้ให้ดูแลลูกแทนเวลาที่เรากำลังทำงานอยู่ เขาก็ดูลูกไปงั้นๆ แล้วก็จริงจังกับการเล่นเกมส์มากกว่า ตอนนี้ก็ปลงคะ คิดว่าผิดเองที่คิดเข้าข้างตัวเองว่าเขาจะรักเราจนยอมเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง ยอมเสียสละความสุขส่วนตัวเอาเวลามาสนใจครอบครัวให้มากกว่านี้ ทำอะไรไม่ได้เหมือนกันคะ ขอโทษด้วยนะคะ ช่วยอะไรไม่ได้ เลย เราเปลี่ยนแปลงอะไรเขาไม่ได้หรอกคะ ถ้าเขาไม่ยอมเปลี่ยนเอง นี้ก็ สิบกว่าปีแล้วที่อยู่ด้วยกัน ก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยน สุดท้ายกก็ต้องถามตัวเองน่ะคะ ว่าจะยังไงต่อ ทนได้ไหม ถ้าเขาไม่เปลี่ยน เพราะคิดว่ายากคะ ถ้าเขายังเห็นความสุขส่วนตัวสำคัญกว่าใช้เวลากับครอบครัว
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ทุกวันนี้ 45 แล้วก็ยังเล่นครับ
ลูก 2 คน

ทำไมไม่มองเกมส์เป็นงานอดิเรกครับ

เมียผมกลับชอบให้ผมเล่นเกมส์แฮะ
แก๊งเมียๆ พวกผม ก็ชอบให้สามีติดเกมส์

เพราะ ติดเกมส์แค่ไหน ก็ยังอยู่บ้าน
เล่นที่บ้าน ลูกเมียนั่งนอนข้างๆ
ครอบครัว บางทีเล่นด้วยกัน
กลายเป็นกิจดรรมในครอบครัว

กลับกันแก๊งเพื่อนๆ ที่ไม่ติดเกมส์
แต่งรถ ตีกอลฟ์ ออกทริป อื่นๆ
หลายๆคนใจแตก มีเมียน้อย มีกิ๊ก เพราะงานอดิเรก
ไปเจอ ผญ ข้างนอก

แต่คนที่ติดเกมส์อยู่บ้านทั้งวัน ตัดเรื่อง ผญ ไปได้เลยครับ
ความคิดเห็นที่ 13
ไม่เลิกครับ

สามีก็ทำงาน คุณก็ทำงาน ต่างคนต่างมีเวลาทำงานมีเวลาพักผ่อน อ่านคอมเมนต์เหมือนคุณคาดหวังว่าคุณจะออกมาอยู่บ้านเลี้ยงลูกเฉยๆเหรอ(...ภรรยายังต้องทำงาน....)

ถ้าคุณแค่หงุดหงิดว่าไม่เห็นสามีช่วยงานบ้าน ในตอนที่สามีเล่นเกม เสร็จหรือก่อนเล่นเกม ก็บังคับให้มาช่วยจัดการงานบ้านก่อน จัดการเสร็จสามรก็เล่นเกมไห คุณก็เลี้ยงลูกไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่