ตอนนี้ปริ้นเตอร์ พัฒนาไปถึงขั้นที่เดือนหนึ่งไม่ต้องปริ้นหัวก็ไม่ตัน ไม่เสีย แล้วหรือยังครับ

คือผมมีความสนใจจะซื้อปริ้นเตอร์ ขาวดำ ที่สแกนเอกสารได้
อยากได้รุ่นประหยัด เช่นอาจจะปริ้นช้าหน่อย สักเครื่องเอาไว้ปริ้นเอกสารมาอ่านเฉยๆ
แต่ผมก็คงไม่ได้ปริ้นทุกเดือน ก็เลยกังวลว่าหัวจะตัน แล้วปริ้นเตอร์ก็จะเสียอีก เหมือนยุคก่อนๆ ที่ต้องปริ้นบ่อยๆไม่งั้นหัวตัน

เลยไม่ทราบปัจจุบัน ปริ้นเตอร์ พัฒนาไปถึงขั้นที่ไม่ต้องปริ้นทุกเดือนแล้วหรือยัง

ขอบคุณครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
>>> ตอนนี้ปริ้นเตอร์ พัฒนาไปถึงขั้นที่เดือนหนึ่งไม่ต้องปริ้นหัวก็ไม่ตัน ไม่เสีย แล้วหรือยังครับ
>>> คือผมมีความสนใจจะซื้อปริ้นเตอร์ ขาวดำ ที่สแกนเอกสารได้

🔴 เห็นระบุว่า "ขาว-ดำ" + "สแกนเอกสารได้"
💡 ถ้าเช่นนั้น ก็  Mono Laser ครับ

ไม่ Print หลาย ๆ เดือน หัวพิมพ์ ก็ไม่ตัน ครับ
เพราะว่า ไม่ได้ใช้ หัวพิมพ์ แต่ใช้ Drum

https://www.advice.co.th/product/laser-printer/laser-multifunction?sort=price_asc

😀แถม ครับ😀

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่