ถ้าบริษัทปิดกิจการเราจะได้อะไรไหมคะในฐานะลูกจ้าง

คือบริษัทโดนพิษโควิดรอบนี้เหมือนจะไม่รอดถ้าปิดตัวลงเราจะได้อะไรไหมคะ
คือตั้งแต่ทำมาก็คือโดนหักเงินมาตลอดตั้งแต่ระลอก2 สัญญาขอหัก2เดือนก็โดนมา4เดือนถึงแม้ยอดขายจะกลับมาปกติ จนมาระลอก3เหมือนจะไม่รอดหักคอค่าคอมมิชชั่นไม่จ่ายตามที่ตกลง แล้วขอหักเงินเดือน50%ทำงานอาทิตย์ละ3วันถ้าเราโดนจ้างออกหรือบริษัทปิดเรามีสิทธิ์ได้ค่าชดเชยยังใงบ้างหรือเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่