เมาส์แบบในรูปใช้ทำงานพวก Microsoft Offices ได้ไหมคะ

เนื่องจากเอ็นข้อมือเราบาดเจ็บค่อนข้างมากและเวลาใช้เมาส์แบบปกติทั่วไปแล้วอาการยิ่งแย่ลง เราเลยอยากหาเมาส์รูปแบบอื่นมาใช้ทดแทน แล้วพอมองหาดูก็เจอเมาส์แบบในรูป แต่ไม่ทราบว่าเมาส์แบบนี้นอกจากเหมาะสำหรับงานวาดภาพและขีดเขียนแล้ว ถ้าเราต้องการนำมาใช้งานจริงจังสำหรับงานจำพวกเตรียมเอกสาร Excel, Word, ท่องเน็ตทั่วไป, อ่านอีบุ๊ค จะสามารถใช้งานได้สะดวกไหมคะ อยากสอบถามผู้ที่เคยใช้งานหน่อยคะ หรือหากมีรุ่นไหนแนะนำก็ขอบคุณมากคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นค่ะ 🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview