[CR] รีวิว คลีนซิ่งสูตรอ่อนโยน ผิวแพ้ง่ายต้องมี

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวพันทิป 
รู้หรือไม่คะว่า ทำไมเราต้องใช้คลีนซิ่งก่อนล้างหน้า ?
ไม่ใช่เฉพาะคนที่แต่งหน้าเท่านั้น ที่ต้องใช้คลีนซิ่งนะคะ เพราะทุกวันนี้เราต้องพบเจอกับมลภาวะ 
ฝุ่นควัน มากมาย ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุในการเกิดสิว บนใบหน้าเราได้ค่ะ 
แม้กระทั่ง การใช้ครีมกันแดด ถ้าหากเราทำความสะอาดผิวหน้าไม่หมดจด 
ก็อาจจะทำให้เกิดการอุตตัน และเกิดสิวได้
การเลือกคลีนซิ่งก็สำคัญค่ะ ต้องเลือกที่อ่อนโยน เหมาะกับสภาพผิวด้วย ไม่งั้นหน้าจะพังเอา
เราลองมาหลายตัว บางตัวก็เช็ดเครื่องสำอางไม่หมด บางตัวก็ใช้แล้วระคายเคืองผิว แสบตา 
จนพี่สาวแนะนำให้ลองตัวนี้ Chaonang Organic Cleansing water 
คลีนซิ่งวอเตอร์ สูตรอ่อนโยน จาก เจ้านาง
⭐ คุณสมบัติของเค้า คือ ⭐
เป็นผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้า สูตรอ่อนโยนเหมาะกับทุกสภาพผิว
ด้วยเทคโนโลยีไมเซล่าช่วยขจัดสิ่งสกปรก น้ำมันส่วนเกิน และเครื่องสำอางบนใบหน้า
พร้อมช่วยบำรุงผิว ด้วย สารสกัดบัวหลวงออร์แกนิค และ สารสกัดจากดอกคาโมมายล์ และที ทรี ออยล์ ช่วยปลอบประโลม พร้อมช่วยดูแลปัญหาการเกิดสิว

💧 ตัวเนื้อ 💧
เป็นน้ำใสๆ ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น เพราะตัวนี้เค้าไม่มีส่วนผสมของ น้ำหอม แอลกอฮอล์ และพาราเบน
ใช้แล้วไม่ระคายเคืองผิว หรือแสบตาแน่นอน
✨ ความรู้สึกหลังใช้  ✨
เช็ดเครื่องสำอางออกได้ดีเลยค่ะ พวกรองพื้น คอนซิลเลอร์ก็เช็ดได้อย่างสะอาด 
ระหว่างใช้ ไม่ทำให้แสบตาค่ะ  รู้สึกได้ถึงความอ่อนโยน และ ความมันบนผิวหน้าถูกขจัดออกหมด รู้สึกผิวชุ่มชื่น ไม่แห้งไม่ตึง 
ปลื้มนะคะ ได้ทั้งทำความสะอาดและบำรุงผิวไปด้วย

การให้คะแนน  (เต็ม 5 ดาว)
ความสะอาด ★★★★★
ความอ่อนโยน ★★★★★
ผิวไม่แห้งตึง ★★★★★
กลิ่น ★★★★★
ราคา ★★★★

ย้ำเตือนกันอีกครั้งนะคะ การทำความสะอาดผิวหน้านั้นสำคัญจริงๆ  เป็นการรักษาที่ต้นเหตุ 
บางคนบำรุงอย่างเดียว แต่ทำความสะอาดหน้าไม่สะอาด ยังไงสิวมันก็จะวนลูปขึ้นมาเรื่อยๆ
หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ วันนี้ลาไปก่อน สวัสดีค่าาา 
ชื่อสินค้า:   cleansing water
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่