สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทำงานอย่างไรหรอครับ

ผมงงว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทำงานกันอย่างไร มีสาขาบริการด้วยไฟม พวกฝอถังก็มีสายอีก สถานธรรมก็เจ้าแม่นั่นนี่ พระเจ้า อัลเราะห์ ฯลฯ
สิ่งเหล่านั้นทำงานอย่างไรครับ เป็นสมมติพุทธะหรือไม่. ผมเคยไปวัดที่จีนไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ คณะที่ไปก็ไม่เห็นมีใครเจริญชีวิตก็กากๆสวดแต่มนต์สุมหัวบูดจิตกันอยู่เลยในคณะ แถมยืนงงว่าเงินในตู้มันถึงสุขาวดีจริงหรอ
เพื่อนบ้านก็มีบูชามหายานเปิดเพลง จุดธูป เอาบัวมาบูชา แต่ไม่เห็นเจริญแถมสร้างความรำคาญจากเพลงพระแม่รัศมีซอฮอา บ้าๆบอๆ
เลยงงว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทำงานกันอย่างไร. แบบนี้มีการปะทะกันของเทพเจ้าไหมในการทำให้ใครได้ดี. 55555

พระเจ้าก็งั้นๆ คนที่บ้านเชื่อก็นั่งกำมือกำไม้กราบกัน แต่ก็ชีวิตไม่ได้ดีอะไร
ส่วนตัวรู้สึกว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์รับเงินแล้วทำงาน หรือว่ามนุษย์เอามาเชิดหากิน แลเวทำไมสิ่งศักดิ์สิทธิ์โง่ถูกปั๊ม ถูกเชิดโดยไม่ทำอะไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่