windows 10 ขึ้น undoing changes made to your computer แต่พอมันหายกลับไม่ติดซักที

กระทู้คำถาม
คือผมอัพเดทwindows 10 อยู่แล้วดันไปกดปิดแล้วมันก็ขึ้น undoing changes made to your computer ผมไม่รู้ว่ามันเป็นไรก็เลยปิดอีกครั้งแต่พอเปิดอีกครั้งมันมีขึ้นมาเป็นจอสีฟ้ามีให้เลือกผมเลยเลือกกลับไปใช้อันเก่ากดปุปมันก็ให้เลือกอีกผมก็เลือก windows 10 แล้วเครืองมันก็ปิดเปิดใหม่ก็ขึ้น undoing changes made to your computer อีกทีนี้ผมรอมันก็ทำงานไปพอมันทำไปไปสักพักนึงมันก็ปิดเปิดอีกครั้งทีนี้มันขึ้นโลโก้ของผู้ผลิตแล้วก็หมนอยูอย่างงั้นนานจนตอนนี้ก็ไมมีทีว่าจะได้เลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่