ขอถามเป็นความรู้นะคะ ถ้าป่วยโรคไตระยะฟอกทางหน้าท้องจะย้ายที่อยู่เป็นไปได้ไหมคะ

คือย้ายข้ามจ.น่ะค่ะ มีความคิดที่จะย้ายไปทำงานตจว.
แต่ด้วยโรคประจำตัวที่ติดตัวอยู่ก็คือโรคไต
ส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ร่างกายปกติดีแล้วทุกอย่าง
แค่ต้องล้างไตทางหน้าท้องวันละ 4 ครั้ง
คิดไม่ตกเรื่องสิทธิการรักษาและน้ำยา ว่าควรดำเนินการอย่างไรดี

อย่างแรกคือควรย้ายสิทธิการรักษาใช่ไหมคะ
แล้วไหนจะน้ำยาล้างไตที่บ้าน เพราะเวลาทางรพ.ส่งมาที
คือจะส่งมาพะเนินเทินทึกมากๆ เพราะใช้เป็นเดือน
และมีน้ำหนักมาก คิดไม่ตกว่าถ้าเรานั่งเครื่องไปเนี่ย
เราจะสามารถเอาน้ำยาล้างไตที่รพ.ใหม่ได้เลยไหม
หรือเราต้องส่งน้ำยาที่มีอยู่ ems ไป ค่าส่งหูฉีกแน่ๆเลยค่ะ

อาจจะอธิบายไม่เก่งอย่างไรช่วยให้คำแนะนำทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview