ขายของในshopee+เก็บปลายทางกับไปรษณีย์ไทย

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า คือจขกท.กับแฟนตกลงกันว่าจะทำ handmade ขายด้วยกันในshopee แบบทำกันคนละชนิดแต่ขายในร้านเดียวกันอ่ะค่ะ โดยใช้shopeeบัญชีของจขกท. คือเวลาถ้าของเค้าขายได้ เราก็จะโอนเงินให้เค้าอีกทีนึง 

แต่ปัญหามีอยู่ว่า....เราอยู่คนละจังหวัดกันค่ะตอนนี้ เนื่องด้วยโควิดเลยไม่สามารถอยู่ด้วยกันได้ 

1.ถ้าสมมุติของเค้าขายได้ แต่ช้อปปี้เป็นบัญชีเราจะมีปัญหาไหมคะ เช่น ที่อยู่ตั้งต้นที่โชว์ในช้อปปี้ เป็นที่อยู่เรา ชื่อนามสกุลเรา แต่ในความเป็นจริง กลับส่งของอีกจังหวัดนึง ชื่อคนส่งก็เป็นชื่อเค้า แบบนี้จะมีปัญหามั้ยคะ

2.ถ้าจะสมัครแบบเก็บปลายทาง ควรทำในชื่อใครดีคะ หรือ...ควรทำทั้ง 2 คน เช่น ถ้าสมัครเก็บปลายทางในชื่อเรา โทรศัพท์เครื่องของเรา แล้วเวลามีออร์เด้อของเค้าเข้ามา เค้าไปส่งอีกจังหวัดนึงแบบเก็บปลายทางได้มั้ยคะโดยที่คนที่สทัครแบบเก็บปลายทางไม่ใช่เค้าแต่เป็นเรา...

ข้องใจมากค่ะ ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ชาวพันทิปที่เข้ามาตอบล่วงหน้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่